THÀNH PHẦN
Paracetamol 325mg
CÔNG DỤNG
Hapacol 325mg điều trị các triệu chứng đau trong các trường hợp: đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, đau nhức do cảm cúm, đau họng, đau nhức cơ xương, đau do viêm khớp, đau sau khi tiêm ngừa hay nhổ răng.
Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh có liên quan đến sốt.
CÁCH DÙNG
Dùng đường uống
Liều dùng
- Cách mỗi 6 giờ uống một lần.
- Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống 1 viên/ lần.
- Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 ½ viên/ lần.
- Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.
Lưu ý:
- Liều tối đa/ 24 giờ:
- Đối với trẻ em: uống không quá 5 lần/ ngày.
- Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc mà cần có ý kiến bác sĩ khi:
- Có triệu chứng mới xuất hiện.
- Sốt cao (39,5 độ C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát.
- Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.
- Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
DẠNG TRÌNH BÀY
Hộp 10 Vỉ x 10 Viên nén bao phim, 325mg
Hãy là người đầu tiên nhận xét “Hapacol 325Mg (Hộp 10 Vỉ x 10 Viên)”