Thành phần
- Dược chất chính: Acetylcystein
- Loại thuốc: Thuốc tiêu chất nhầy; thuốc giải độc (quá liều paracetamol)
- Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nang 200 mg
Công dụng
- Acetylcystein được dùng như một thuốc giải độc cho chứng ngộ độc paracetamol.
- Acetylcystein cũng được dùng để điều trị tiết dịch đàm trong các tình trạng bệnh phổi khác nhau. Một số bệnh phổi bao gồm khí phế thũng mãn tính, viêm phế quản, bệnh hen phế quản và viêm phổi.
- Acetylcystein thuộc nhóm thuốc long đàm. Thuốc hoạt động bằng cách làm loãng chất nhầy, làm cho chúng dễ dàng di chuyển qua phổi hơn.
Cách dùng
Thuốc dùng đường uống.
Quy cách
10 Vỉ x 10 Viên
Nhà sản xuất
Nadyphar
Hãy là người đầu tiên nhận xét “Acetylcystein 200Mg (10 Vỉ x 10 Viên)”